Duro Ki O Yipada Si Ọlọrun Loni Fun Ohun Ti O Nilo
-
Isaya 9
Close
Ṣawari Ìdí Tí Ọlọrun Dá Ọ
Mo ní ìdánilójú pé enikan kan wa wà lórí ayé fún ìdí kan—Ọlọrun dá wa lenikan kan fún ètò tirẹ̀. Ṣùgbọ́n nígbà míì, ènìyàn máa ń béèrè pé: “Ṣùgbọ́n kí ni nipa àwọn tí ara wọn ní àìlera? Báwo ni wọ́n ṣe lè dé ibi tí Ọlọrun pinnu fún wọn? Ṣé Ọlọrun ṣe aṣìṣe nígbà tó dá wọn?”
Bí a ṣe lè Dúró de Ọlọrun àti Gbẹ́kẹ̀lé Àkókò Rẹ̀
Nígbà tá a wà ni kékeré, a máa ń kọ orin ìjọ kan tí ó sọ pé: “Lẹ́yìn ìgbà díẹ̀, a ó mọ ohun gbogbo dáadáa, Lẹ́yìn ìgbà díẹ̀, a ó mọ ìdí rẹ̀.” Linda, ẹni tí ṣe iṣẹ́ oníṣàkóso ìṣúná owo fún ọ̀pọ̀ ọdún ní Guidelines Ministries, ti ní irírí kan tí kò rọrùn láti ti o kò lè lóye rárá; àrùn akàn ti hàn nínú ara rẹ̀ ni igba mẹta , tí ó sì jẹ́ kí wọ́n ṣe iṣẹ́ abẹ mẹ́rin àti itanna tó ba ìdá kan nínú tairoyidi rẹ̀ jẹ. Wọ́n tún ti ṣe iṣẹ́ abẹ ọkàn fún un àti iṣẹ́ angioplasti márùn-ún.
Nibo Ni Ọlọrun Wà Nígbà Tá A Bá Ń Gbàdúrà?
Nígbà míì, nígbà tá a bá ń gbàdúrà, a máa ń rí bí Ọlọrun ṣe wà pẹ̀lú wa nínú yàrá. Ṣùgbọ́n nígbà míì, ó dà bíi pé Ọlọrun jìnnà sí wa gan-an. Ẹni kan sọ pé, “Tí Ọlọrun bá dà bí ẹni pé ó jìnnà sí ọ, ẹni wo ló yípo?”
Bẹrẹ Sí Ní Mọ̀ Ọkàn Rẹ
Ọkan lára àwọn ìdí tí ìwé Orin Dafidi nínú Bíbélì fi fà wá mọ́ra ni pé àwọn ìwé náà kan àwọn ìrírí tó wọ́pọ̀ fún gbogbo wa. Nínú Orin Dafidi ni a ti máa ń rí gbogbo ìmọ̀lára ènìyàn: ìdúpẹ́, ìbínú, ìfẹ́, ìkórìíra, ayọ̀, àti bebe lo.
Wa Awọn Iyebiye Nínú Idánwò Rẹ
Ọ̀pọ̀ wa mọ̀ pé Ọlọ́run máa ń jẹ́ kí ìṣòro wáyé nínú ayé wa fún ìdí kan—ó dàbí pé a mọ̀ ọ́ ní ìmọ̀, ṣùgbọ́n nígbà tí òkun ayé bá gbóná, ìhuwasi wa ò fi hàn pé a gbà á gẹ́gẹ́ bí òtítọ́.
Ṣe Ọlọrun Nítorí Gidi N Bínú Fún Wa?
Ẹni méjì beere lọwọ Jesu lẹ́ẹ̀kan pé, “Ṣe O kò bikita?” Ìgbà àkọ́kọ́ ṣẹlẹ̀ ní Òkun Galili. Ìjì líle bẹ̀rẹ̀, ìgbi omi ń wọ inú ọkọ, tí ọkọ sì fẹrẹ̀ bọ lulẹ. Ní gbogbo ìgbà yìí, Jesu wà ní ẹ̀hìn ọkọ, ó sì ń sùn lórí àpótí. Àwọn ọmọ-ẹ́yìn jí i, wọn ní: “Olùkọ́, Ṣe O kò bikita tí a bá ṣubú sínú omi?”
Ri Ọlọ́run Ní Àárín Àrùn Káńsà
Ṣùgbọ́n Louise jẹ́ onígbàgbọ́ ninu Jésù Kristi láti ìkókó. Àpẹẹrẹ Ẹ̀mí Ọlọ́run nínú ìgbésí ayé rẹ̀ ni pé ó fi ìfẹ́, ìgbàgbọ́, àlàáfíà, ìbáṣepọ̀, ìgboyà àti ẹ̀mí ìṣẹ́gun hàn gẹ́gẹ́ bí àpẹẹrẹ tí mo kà. Kò fi púpọ̀ sí ìbéèrè bí “Kí nìdí tó fi ń ṣẹlẹ̀ sí mi?”
Sọ Fún Wọn Gbogbo Ohun Tí Ọlọrun Ti Ṣe Fún Rẹ
Ó dájú pé bí ẹbí rẹ̀ bá rí i, wọ́n á mọ̀ pé ó ti yí padà. Ṣùgbọ́n ìtàn iwòsàn rẹ̀ lè jẹ́ ohun tó dun gidigidi láti gbọ́! Rò ó, bóyá ní alẹ́ náà níbi onjẹ, gbogbo ìtàn tí yóò sọ nípa ìgbà tí Jesu mú lára dáa. Ìwọ nko? Ṣé ìwọ ti sọ fún ẹbí rẹ nípa àwọn ohun pàtàkì tí Ọlọrun ṣe fún ọ laipẹ?
Báwo La Ṣe Mọ̀ Pé Ohun Tí Jésù Sọ Jẹ́ Òótọ́
Ìwé mẹ́rin tó kọ́kọ́ wà ní Tẹ́sitamẹ́ńtì Títun inú Bíbélì rẹ̀ kún fún ìtọná àti ẹ̀kọ́ Jésù. Ṣé o fẹ́ mọ̀ bóyá ohun tí Jésù sọ lórí ayé jẹ́ òótọ́?
Ohun Mẹrin Lati Ma Ranti Nigba Ti O Ba Dojuko Nkan Kan Ti O Tobi Ju Ẹ̀ Lọ
Nigbati Ọlọrun n sọ fún Mose, O mọ̀ pé àwọn ènìyàn Rẹ yóò padà ba ọ̀tá tí ó lagbara ju wọn lọ. Nítorí náà, Ọlọrun sọ fún Mose pé: “Nígbà tí o bá lọ sí ogun pẹ̀lú ọ̀tá rẹ, tí o sì rí ẹṣin àti àwọn kẹ̀kẹ́ ogun àti ológun tí ó jù ọ́ lọ, má ṣe bẹ̀rù u wọn, nítorí Olúwa Ọlọ́run rẹ tí ń mú ọ jáde wá láti ilẹ̀ Ejibiti, yóò wà pẹ̀lú rẹ. Nígbà tí o bá fẹ́ lọ jagun, àlùfáà yóò wá síwájú, yóò sì bá ọmọ-ogun sọ̀rọ̀, yóò sì wí pé, “Gbọ́, ìwọ Israẹli, lónìí ò ń jáde lọ sójú ogun sí ọ̀tá rẹ.