Bẹrẹ Si Sare Sinu Ohun Ti Ọlọrun Fẹ Fun Ọ

Ṣe o ti ri i pe ayẹyẹ ọjọ́ ìbí ma ń de ni kiakia ju ti iṣaaju lọ, ọdun si ń yara kọja lẹ́yìn ọdún?

Báwo Láti Ṣe Ohun Gbogbo Láì Ṣe Ìkùnsínú tàbí Jiyàn

Ọ̀rọ̀ mẹ́fà péré ni—ẹ̀yi tó wà nínú Bíbélì, tí ó sì ní agbára. Ẹ̀ wo ó: “Ẹ máa ṣe ohun gbogbo láìsí

Bí a Ṣe Lè Ṣe Ìṣẹ́ Dáadáa

Ní ọ̀rúndún kàrún (5th century B.C.), àwọn ògiri Jerusalẹmu ti bàjẹ́ tán, kò sí ààbò kankan fún ìlú mọ́. Ṣùgbọ́n nípasẹ̀ ìtòsọ́nà Nehemiah, a pè àwọn ènìyàn láti ṣe nkan nípa ìṣòro náà. Ìṣẹ́ náà kò kéré—ó nílò ọ̀pọ̀ ènìyàn láti kópa, kì í ṣe àwọn ará Jerusalẹmu nìkan, ṣùgbọ́n pẹ̀lú àwọn ará ìlú tó yí Jerusalẹmu ká bíi Jericho, Tekoa, Gibeoni, àti Mizpah—ẹ má ṣe gbagbé

Báwo La Se Lè Máa Mú Kí Èrò Wà Wà Lórí Ọlọ́run

A. W. Tozer jẹ́ olùkọ́ Bíbélì ní ọ̀rúndún tó kọjá. Ọmọ̀wé tó máa ń ronú jinlẹ̀, tí àwọn ìwé rẹ̀ ṣi ń lé àwọn amọ̀wé Bíbélì tó ní iriri jù lọ nídí. Ó máa ń sọ àwọn ìròyìn inú rẹ̀ pẹ̀lú ọ̀nà tó rọrùn tí a lè lò ní ìgbésí ayé wa.

Eyi ni Idi Ti Ọlọrun Kò Ní Gbagbe Rẹ

Nígbà tí àwọn Romu rán aposteli Johannu lọ sí erékùṣù Patimos, Wọn ti ro pé a ó máa gbàgbé rẹ́ laipẹ́, kí ipa rẹ̀ sì parun patapata. Olùkọ́ni kan sọ pé, “Erékùṣù kékeré tó ní òkè tó pọ̀, ilẹ̀ apata, ní Òkun Aegean, Patimos mọ̀ ó yẹ kí ilẹ̀ yẹn ti wà bí ẹni pé kò sí ẹni tó mọ̀ ọ, ibi tí wọ́n máa ń rán àwọn ènìyàn lọ sí, tí a kò ní gbọ́ nípa wọn mọ́… Ṣùgbọ́n Ọlọrun ní èrò míì.” Nígbà kan rí, Patimos jẹ́ ìlú Giriki tó ń méso jáde, ó ti ṣubú lulẹ̀, wọ́n sì ń lo erékùṣù náà gẹ́gẹ́ bí ibi ìfìyà fún àwọn ọdaran àti àwọn tó ń dá ìṣòro sílẹ̀.

Kíni Lati Ṣe Nígbà Tí Ọlọ́run Bá Fún Ọ Ní Ìṣẹ́ Tó Tóbi Jù

Ìgi igbo ń jó, ṣùgbọ́n kò ń jóná tán. Ìfẹ́ ìmọ̀ Mósè ru, ó sì dáwọ́ dúró láti wo ohun tó ń ṣẹlẹ̀. Kò nírètí láé ní ẹgbẹ̀rún ọdún láti gbọ́ ohun tí ó gbọ́ — ohùn Ọlọ́run tó ń sọ̀rọ̀ sí i, pé Ọlọ́run ti yan án láti darí àwọn ọmọ Ísírẹ́lì jade kúrò ní oko ẹrú Íjíbítì sí ibi tí Ọlọ́run ti ṣèlérí pé yóò jẹ́ ilẹ̀ ìbílẹ̀ wọn. Ní ìyàlẹ́nu tó pọ̀, Mósè béèrè pé, “Ta ni èmi?” láti ṣe iṣẹ́ bẹ́ẹ̀?

Ṣe Àwárí Ìdí Tí Ọlọ́run Bìkítà Nípa Rẹ

Ṣé o ń gbé ìgbà kan nínú ayé báyìí tí ó dàbí pé o wà ní ìsàlẹ̀ gidi, ń jà láti máa tẹ́ orí rẹ sókè kí o lè yè láàárín àwọn ìṣòro rẹ? Mo fẹ́ bá a yí ìpò rẹ padà, ṣùgbọ́n mi ò lè ṣe bẹ́ẹ̀. Ṣùgbọ́n mo ní ọ̀rọ̀ ìtùnú láti inú Bíbélì fún ọ.

Eyi ni Ọna Ti o Dara Jùlọ lati Ṣe Ayẹyẹ Ìgbésí Ayé

Nígbà tí a bá padanu ẹni tí a nífẹ̀ẹ́ gan-an, ẹni tí ó sunmọ́ wa gan-an, inú a máa mu ara banujẹ, a máa sunkún. Bí a kò bá sunkún, kò ní dáa, nítorí ẹni yẹn ti ṣe pàtàkì nínú ìgbésí ayé wa, ṣùgbọ́n ìbáṣepọ̀ yẹn ti parí.

Dúró Kí O Sì Wo Ènìyàn Gẹ́gẹ́ Bí Wọ́n Ṣe Jẹ́ Gangan

Ó ṣẹlẹ̀ ní gúúsù India ní ọdún 1940s. Ọmọkùnrin abúlé kan tó jẹ́ ọmọ ọdún méjìlá ń ràn Dókítà Margaret Brand, dókítà ìránṣẹ́ tí ń ṣe iṣẹ́ abẹ̀ ojú, lọ́wọ́. Gẹ́gẹ́ bí ó ti rí, ọ̀kan lára àwọn aláìsàn náà ni . . .

Kí Ni Ìtúmọ̀ Rẹ̀ Gangan Pé “Nílé Pẹ̀lú Olúwa”?

Ó ṣeé ṣe kó jẹ́ pé gbogbo ènìyàn fẹ́ lọ sí ọ̀run lẹ́yìn ikú. Ó dájú pé kò sí ẹni tó fẹ́ lọ sí ọ̀run apadi! Ṣùgbọ́n ṣé o ti ronú pé báwo ni yóò ṣe rí bí o bá jí ní òwúrọ̀ kan, o sì rí ara rẹ̀ ní ọ̀run—ṣùgbọ́n ìwọ kò mọ̀ ibi kankan tàbí bí wọ́n ṣe ń ṣe níbẹ̀?